புற்றுநோய்க்கு 100 ரூபாயில் மருந்து

உலகின் கொடிய நோய்களில் ஒன்றாக உள்ள நோய் தான் இந்த புற்றுநோய். இது பல மக்களின் வாழ்க்கையை தொடர்ந்து அழித்துதான் வருகிறது. உலகின் பல நாடுகளும் இந்த கொடிய நோய்க்கு எதிர்ப்பு மருந்து தயாரிக்கும் பணியில் தொடர்ந்து ஈடுபட்டு வருகின்றனர். மேலும் இந்த நோய்க்கு இன்றளவும் சரியாக எதிர்ப்பு மருந்துகள் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை என்று தான் கூறவேண்டும்.

இந்நிலையில் தான் தற்போது மும்பையில் உள்ள டாடா இன்ஸ்டிடியூட் நிறுவனத்தின் இரண்டாவது முறையாக புற்றுநோய் மீண்டும் வருவதைத் தடுக்கும் ஒரு மகத்தான சிகிச்சையை கண்டுபிடித்து உள்ளதாகக் கூறியுள்ளது. மேலும் இந்த டாடா இன்ஸ்டிடியூட்டில் உள்ள ஆராய்ச்சியாளர்கள் மற்றும் டாக்டர்கள் 10 ஆண்டுகள் வரை பணியாற்றி இப்போது தான் ஒரு மாத்திரையை உருவாக்கியுள்ளனர்.

இந்த மாத்திரையானது நோயாளிகளுக்கு இரண்டாவது முறையாக புற்றுநோய் ஏற்படுவதைத் தடுக்கும் என்றும் மேலும் புற்றுநோய்க்கு சிகிச்சை செய்யப்படும் போது கதிர்வீச்சு மற்றும் கீமோதெரபி போன்ற சிகிச்சையின் பக்க விளைவுகளை 50 சதவீதம் குறைக்கும் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்த ஆராய்ச்சி குழுவில் இடம் பெற்றுள்ள டாடா மெமோரியல் மருத்துவமனையின் மூத்த புற்றுநோய் அறுவை சிகிச்சை நிபுணர் டாக்டர் ராஜேந்திர பத்வே பிரபல செய்தி நிறுவனமாக என்டிடிவி-க்கு அளித்த பேட்டியில், எலிகளில் மனித புற்றுநோய் செல்கள் புகுத்தப்பட்டு, அவைகளில் கட்டியை உருவாக்கியது எனவே அவற்றிற்கு கதிர்வீச்சு சிகிச்சை, கீமோதெரபி மற்றும் அறுவை சிகிச்சை மூலம் சிகிச்சையளிக்கப்பட்டது. மேலும் இந்த புற்றுநோய் செல்கள் இறக்கும் போது, அவை குரோமாடின் துகள்கள் எனப்படும் சிறிய துண்டுகளாக உடைந்து, இரத்த ஓட்டத்தின் மூலம் உடலின் மற்ற பகுதிகளுக்குச் சென்று ஆரோக்கியமான செல்களுக்குள் செல்ல முடியும் என்றும் அவர் கூறினார்.

தொடர்ந்து பேசிய அவர், டாடா மெமோரியல் சென்டர் (டிஎம்சி), தங்கள் ஆராய்ச்சியில், இறக்கும் புற்றுநோய் செல்கள் உயிரணு இல்லாத குரோமாடின் துகள்களை வெளியிடுகின்றன. இது ஆரோக்கியமான செல்களை புற்றுநோயாக மாற்றும். சில cfChP கள் ஆரோக்கியமான குரோமோசோம்களுடன் இணைந்து புதிய கட்டிகளை ஏற்படுத்தலாம். இந்த பிரச்சனைக்கு தீர்வு காண, டாக்டர்கள் ரெஸ்வெராட்ரோல் மற்றும் காப்பர் (R+Cu) கொண்ட புரோ-ஆக்ஸிடன்ட் மாத்திரைகளை எலிகளுக்கு கொடுத்தனர் என்று டாக்டர் பட்வே கூறினார். R+Cu ஆக்ஸிஜன் ரேடிக்கல்களை உருவாக்குகிறது.

இது குரோமாடின் துகள்களை அழிக்கிறது. ‘R+Cu’ வாய்வழியாக எடுத்துக் கொள்ளும்போது, வயிற்றில் ஆக்ஸிஜன் ரேடிக்கல்களை உருவாக்குகிறது. மேலும் அவை விரைவாக உறிஞ்சப்பட்டு இரத்த ஓட்டத்தில் நுழைகின்றது. ஆக்ஸிஜன் ரேடிக்கல்கள் புழக்கத்தில் வெளியிடப்படும் cfChP களை அழித்து, ‘மெட்டாஸ்டேஸ்கள்’ உடலின் ஒரு பகுதியிலிருந்து மற்றொரு பகுதிக்கு புற்றுநோய் செல்களை நகர்த்துவதைத் தடுக்கின்றது. R+Cu கீமோதெரபி நச்சுத்தன்மையைத் தடுக்கிறது. இதனை ஆராய்ச்சியாளர்கள் தங்கள் விளக்கக்காட்சியில் இதை “R+Cu மேஜிக்” என்று அழைத்தனர்.

இந்த டேப்லெட் ஆனது புற்றுநோய் சிகிச்சை சிகிச்சையின் பக்க விளைவுகளை சுமார் 50 சதவிகிதம் குறைக்கும் மற்றும் இரண்டாவது முறை புற்றுநோயைத் தடுப்பதில் 30 சதவிகிதம் பயனுள்ளதாக இருக்கும். கணையம், நுரையீரல் மற்றும் வாய் புற்றுநோய் ஆகியவற்றிலும் இது பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்றும் தெரிவிக்கின்றனர். “டாடா டாக்டர்கள் இந்த மாத்திரைக்காக ஏறக்குறைய பத்தாண்டுகளாக பணியாற்றினர். இந்த டேப்லெட் இந்திய உணவு பாதுகாப்பு மற்றும் தர நிர்ணய ஆணையத்தின் (FSSAI) ஒப்புதலுக்காக காத்திருக்கிறது.

TIFR விஞ்ஞானிகள் இந்த டேப்லெட்டை அங்கீகரிக்க FSSAI-க்கு விண்ணப்பித்துள்ளனர். ஒப்புதல் கிடைத்த பிறகு, அது ஜூன்-ஜூலை முதல் சந்தையில் கிடைக்கும். புற்றுநோய் சிகிச்சையை மேம்படுத்த இந்த டேப்லெட் பெரிய அளவில் உதவும். இந்த சிகிச்சைக்கான பட்ஜெட் லட்சங்கள் முதல் கோடிகள் வரை இருக்கும். இந்த டேப்லெட் எல்லா இடங்களிலும் வெறும் ரூ.100 க்கு கிடைக்கும். எலிகள் மற்றும் மனிதர்கள் இருவரிடமும் பக்கவிளைவுகளின் விளைவு சோதிக்கப்பட்டது.

Cancer Tablets
எனினும் இந்த தடுப்பு சோதனை எலிகளுக்கு மட்டுமே செய்யப்பட்டுள்ளது. இதற்கான மனித சோதனைகளை முடிக்க சுமார் ஐந்து ஆண்டுகள் ஆகும் என்றும் அவர் கூறியுள்ளார். ஆராய்ச்சியின் போது சவால்களை மேற்கொண்டதாகவும் அவர் கூறியிருந்தார். மேலும் இது நேரத்தையும் பணத்தையும் வீணடிப்பதாக பலர் கருதினர். ஆனால் இன்று அனைவரும் மகிழ்ச்சியாகவும், உற்சாகமாகவும் உள்ளனர். இது மிகப்பெரிய வெற்றியாகும் என்று கூறினார்.

Recommended For You

About the Author: admin